A yayin bala'in an sami rahotannin batutuwan sarkar wadata tare da yawancin kayan aikin kiwon lafiya da kayan aikin lab. Masana kimiyya sun yi ta yunƙurin gano mahimman abubuwa kamar sufarantikumatace tukwici. Waɗannan batutuwan sun watse ga wasu, duk da haka, har yanzu akwai rahotannin masu samar da kayayyaki waɗanda ke ba da tsawon lokacin jagora da matsaloli tare da samo abubuwa. Samuwardakin gwaje-gwaje masu amfaniAna kuma nuna matsala a matsayin matsala, musamman ga abubuwa da suka hada da faranti da kayan aikin leb.
Wadanne matsaloli ne ke haifar da karancin?
Shekaru uku daga farkon Covid-19, zai kasance da sauƙi a yi tunanin cewa an warware waɗannan batutuwan, amma da alama ba duka ba ne sakamakon cutar.
Barkewar cutar ta shafi samar da kayayyaki a fili, inda kamfanonin duniya ke fuskantar matsalolin da suka samo asali daga karancin ma'aikata da rarrabawa. Wannan kuma ya haifar da masana'antu da samar da sarƙoƙi sun dakatar da aiki tare da duba hanyoyin sake amfani da abin da za su iya. 'Saboda waɗannan ƙarancin, dakunan gwaje-gwaje da yawa suna ɗaukar tsarin' ragewa, sake amfani da su da sake fa'ida'.
Amma yayin da samfurori ke isa ga abokan ciniki ta hanyar jerin abubuwan da suka faru - yawancinsu suna fuskantar ƙalubale daga albarkatun ƙasa zuwa aiki, sayayya, da farashin sufuri - ana iya shafa su ta hanyoyi da yawa.
Gabaɗaya manyan batutuwan da za su iya shafar sarƙoƙi sun haɗa da:
· Ƙara yawan kuɗi.
· Rage samuwa.
· Brexit
· Ƙara lokutan jagora da rarrabawa.
Ƙarfafa Kuɗi
Kamar kayan masarufi da sabis, farashin albarkatun ƙasa ya ƙaru sosai. Dole ne kamfanoni suyi la'akari da farashin hauhawar farashin kaya, da farashin iskar gas, aiki da man fetur.
Rage Samuwa
Labs sun kasance a buɗe na dogon lokaci kuma suna yin ƙarin gwaji. Wannan ya haifar da ƙarancin kayan amfani da lab. Haka kuma akwai karancin albarkatun kasa a sassan samar da kimiyyar rayuwa, musamman na kayan tattara kaya, da wasu abubuwan da ake bukata don kera kayan da aka gama.
Brexit
Da farko, ana zargin rugujewar sarkar samar da kayayyaki akan faduwa daga Brexit. Wannan ya ɗan yi tasiri kan samuwar kayayyaki da ma'aikata, kuma sarƙoƙi na ci gaba da yin ta'azzara yayin bala'in saboda wasu ƙarin dalilai.
"Kafin barkewar cutar 'yan asalin EU sun kasance kashi 10% na ma'aikatan direbobin HGV na Burtaniya amma adadinsu ya fadi sosai tsakanin Maris 2020 da Maris 2021 - da kashi 37%, idan aka kwatanta da faduwar kashi 5% kawai ga kwatankwacinsu na Burtaniya."
Ƙara lokutan jagora da batutuwan rarrabawa
Daga samuwar direbobi don samun damar jigilar kayayyaki, akwai rundunonin da aka haɗa da yawa waɗanda suka haifar da ƙarin lokutan gubar.
Hanyar da mutane ke siyayya ta canza - wanda aka yi magana a cikin binciken 'Lab Manager' na 2021 Abubuwan Sayayya. Wannan rahoto ya yi cikakken bayani game da yadda cutar ta sauya yanayin siye;
42.3% sun ce suna tara kayayyaki da reagents.
· 61.26% suna siyan ƙarin kayan aikin aminci da PPE.
20.90% suna saka hannun jari a cikin software don ɗaukar aikin nesa na ma'aikata.
Me za ku iya yi don gwadawa da shawo kan batutuwan?
Wasu daga cikin batutuwan za a iya kaucewa idan kun yi aiki tare da amintaccen mai bayarwa kuma ku yi shirin gaba don buƙatun ku. Yanzu shine lokacin da za ku zaɓi masu samar da ku a hankali kuma ku tabbata cewa kuna shiga haɗin gwiwa, maimakon dangantakar mai siye/mai siyarwa kawai. Ta wannan hanyar, zaku iya tattaunawa, kuma a sanar da ku, kowane al'amurran sarkar kayayyaki ko canje-canjen farashi.
Matsalolin sayayya
Yi ƙoƙarin warware duk wata matsala ta siyayya wacce za ta iya tasowa daga ƙarin farashi ta hanyar neman wasu masu samarwa. Sau da yawa, mai rahusa ba shi da kyau kuma yana iya haifar da jinkiri da al'amurran da suka shafi kayan da ba su dace ba, ƙananan samfurori da lokutan jagora na lokaci-lokaci. Kyakkyawan tsarin sayayya na iya rage tsada sosai, lokaci da haɗari, yayin da kuma tabbatar da daidaiton wadata.
Yi tsari
Nemo kanku amintaccen mai siyarwa wanda zai yi aiki tare da ku. Nemi kimanta isarwa da farashi a gaba - tabbatar da cewa lokacin ya zama na gaske. Yarda da ma'aunin lokacin isarwa da sadar da buƙatun ku (idan za ku iya) da kyau a gaba.
Babu tarawa
Kawai oda abin da kuke buƙata. Idan mun koyi wani abu a matsayin masu amfani, tarawa zai kara dagula lamarin. Mutane da yawa, da kamfanoni, sun karbi tunanin "siyan tsoro" wanda zai iya haifar da kinks a cikin buƙatar da ba za a iya sarrafawa ba.
Akwai masu samar da kayan aikin lab da yawa, amma kuna buƙatar samun damar yin aiki tare sosai. Sanin cewa samfuran su sun cika ma'aunin da ake so, suna da araha kuma "ba haɗari" shine mafi ƙarancin. Ya kamata kuma su kasance masu gaskiya, amintacce da kuma nuna ayyukan aiki na da'a.
Idan kuna buƙatar taimako don sarrafa sarkar samar da dakin gwaje-gwajenku, tuntuɓi, mu (Kamfanin Suzhou Ace Biomedical) a matsayin amintaccen mai siyarwa za mu iya taimakawa tare da shawara kan yadda ake samun ci gaba da samar da kayayyaki.
Lokacin aikawa: Janairu-09-2023