Polymerase sarkar halayen (PCR) ɗaya ne daga cikin sanannun hanyoyin da ake amfani da su a dakunan gwaje-gwajen kimiyyar rayuwa.
Ana samar da faranti na PCR daga robobi na aji na farko don kyakkyawan aiki da bincike na samfurori ko sakamakon da aka tattara.
Suna da bangon bakin ciki da kamanni don samar da madaidaicin canjin zafi.
A cikin shirye-shiryen aikace-aikacen ainihin lokaci, ɓangaren minti na DNA ko RNA ana keɓance kuma ana adana su a cikin faranti na PCR.
Faranti na PCR suna da inganci sosai a cikin rufewar zafi kuma suna iyakance kwararar zafi kuma.
Duk da haka, kamar yadda tasiri da abin dogaro da faranti na PCR suke, kuskure da rashin daidaito suna sille cikin sauƙi yayin sarrafa samfuran.
Saboda haka, idan kuna sha'awar samun mai kyau da inganciFarashin PCR.Yana da kyau a tuntuɓi abin dogara PCR farantin karfe. Tare da wannan kuna da tabbacin samun mafi kyawun ciniki.
Anan akwai wasu tsare-tsare da za a bi don guje wa gurɓacewar reagents ko samfurori da kuma hana rashin daidaituwa daga shiga cikin sakamakon.
Batar Da Kewaye
Abubuwan da ba daidai ba ko marasa kyau suna faruwa saboda kasancewar ƙazanta, wanda ke sa ku shakkar sakamakon.
Najasa da gurɓatawa suna faruwa ta nau'i-nau'i daban-daban kamar DNA da ba su da alaƙa ko abubuwan da ke haifar da sinadarai wanda a ƙarshe ya rage inganci da tasirin abin da ke faruwa.
Akwai hanyoyi da yawa don rage yawan gurɓacewar farantin PCR.
Yin amfani da tukwici na tacewa wata hanya ce mai amfani don hana ƙazanta shiga cikin samfuran ku ta cikin pipettes.
Ƙaddamar da tsaftataccen tsari na kayan aiki, wanda ya ƙunshi pipettes da racks, na musamman don amfani da PCR. Wannan zai ba da garantin canja wurin ƙazanta ko gurɓataccen abu a kusa da dakin gwaje-gwaje.
Yi amfani da bleaches, ethanol akan pipettes, tarkace da benci don goge gurɓataccen abu.
Keɓance keɓaɓɓen sarari don duk halayen PCR ɗinku don ƙara rage gurɓataccen ƙwayar cuta.
Yi amfani da safofin hannu masu tsabta a kowane mataki kuma maye gurbin su akai-akai.
Farashin PCR
Duba Tattaunawa da Tsaftar Samfurin.
Ya kamata a kiyaye tsabtar benci da kayan aikin da aka yi amfani da su lokacin nazarin samfurori tare da PCR. Yana da mahimmanci don tabbatar da ƙimar tsarki na samfurori kafin bincike da aiki.
Gabaɗaya, masu nazari suna la'akari da taro da tsabtar samfuran DNA.
Ƙoƙarin rabon abin sha don 260nm/280nm dole ne ya zama ƙasa da 1.8. Yayin da tsayin daka na gaba tsakanin 230nm da 320nm ana amfani da su don gano ƙazanta.
A wani misali, ana gano gishirin chaotropic da sauran mahadi a cikin ƙimar ɗaukar nauyin 230nm. Yayin da turbidity a cikin samfuran DNA kuma ana gano su kuma an tabbatar da su a ƙimar ɗaukar nauyi na 320nm.
Guji yin lodin faranti na PCR da samfur
Duk yadda ake so a gudanar da samfura da yawa a lokaci guda, yana haifar da gurɓatawar faranti na PCR.
Yin lodin faranti na PCR tare da ɓata samfuran daban-daban kuma yana sa ya zama da wahala sosai don tantance samfuran.
Ajiye Rikodin Aliquot PCR Reagents
Ci gaba da daskarewa/narkewar hawan keke da yawan amfani da aliquot na iya lalata PCR reagents, enzymes da DNTP's ta hanyar recrystallization.
Koyaushe ƙoƙari don saka idanu akan ƙimar aliquot da aka yi amfani da shi yayin shirya samfuran da za a tantance.
LIMS da aka fi so ya fi dacewa don sarrafa kaya da adadin reagents da samfurori sun daskare ko narke.
Zaɓi Mafi kyawun Zazzaɓi mai raɗaɗi.
Zaba da amfani da yanayin zafi mara kyau har yanzu wata hanya ce da sakamakon PCR ya ƙunshi kuskure.
Wani lokaci, abin da ya faru ba ya tafiya kamar yadda aka tsara. Ana so a rage yawan zafin jiki na annealing don sauƙaƙe amsawar nasara.
Duk da haka, rage yawan zafin jiki yana ƙara yuwuwar haɓakar ƙimar ƙarya da bayyanar dimers na farko.
Yana da mahimmanci don tabbatar da nazarin yanayin narkewa yayin amfani da faranti na PCR kamar yadda alama ce mai kyau na zaɓar madaidaicin zafin jiki.
Kayan aikin ƙirar ƙirar software na firamare tare da ƙira, samar da daidaitaccen zafin jiki tare da rage kuskure kai tsaye a cikin faranti na PCR.
Kuna Buƙatar Farantin PCR Mai Girma?
Idan kun kasance kuna la'akari da inda za ku sami abin dogara ga masana'antaFarashin PCR. Kar a sake bincika saboda kuna a daidai wurin.
Da kyaudanna nan don tuntuɓar mudon samfurori masu inganci da sabis akan farashin da ba zai karya banki ba.
Lokacin aikawa: Oktoba-30-2021